
 
Wizara ya Afya Zanzibar 

Fomu ya Makubaliano ya Kupeana Data 

Mkataba huu unaweka Kanuni na masharti ambayo Taasisi/Shirika/Watu binafsi (''Mtumiaji 

Data'') wanaweza kutumia data za Wizara ya Afya Zanzibar. Kama ifuatavyo: 

      

1. Data zilizohamishwa kwa Mtumiaji wa Data chini ya masharti ya Makubaliano haya 

zitatumika kwa madhumuni yaliyotajwa katika Fomu ya Maombi ya Data 

iliyoidhinishwa. 

2. Kwa wale tu waliotajwa katika Fomu ya maombi iliyoidhinishwa ndio ambao 

watatumia data. Mtumiaji wa Data lazima aijulishe Wizara ya Afya, kwa maandishi, 

ikiwa watu wa ziada wanahitaji kutumia data kabla ya watu hao hawajapewa data 

hizo. 

3. Mtumiaji wa Data hatoruhusiwa kutoa data kwa watu wengine kabla ya kupata 

ithibati ya maandishi kutoka Wizara ya afya. 

4. Data zilizotolewa kwa watu wengine na mtumiaji zitabaki kuwa ni mali ya Wizara 

ya Afya na zitarudishwa Wizara ya Afya au kuharibiwa baada ya kuvunjwa kwa 

mkataba wa makubaliano mpaka kuwe na makubaliano ya kabla ya kimaandishi 

kutoka Wizara ya Afya. 

5. Mtumiaji wa Data hatotakiwa kutoa taarifa ya mtu iliyomo katika seti ya data 

anayoifanyia kazi.  

6. Mtumiaji wa Data hatoruhusiwa kutoa taarifa yoyote inayohusina na mtu, kwa njia 

ya moja kwa moja au isiyo ya moja kwa moja. 

7. Mtumiaji wa Data atatoa data kutoka kwa mtu mwengine, kuchapisha, au kutoa 

matokeo au mapendekezo yanayotokana na data baada ya kupata idhini ya 

maandishi kutoka Wizara ya Afya. 

8. Mtumiaji wa Data akubali kufuata hatua zote muhimu za kulinda usalama na 

uadilifu wa data. Mtumiaji wa Data atapaswa kuijulisha Wizara ya Afya maramoja 

ikiwa data zitatumiwa vibaya. 

9. Mtumiaji wa Data atapaswa kutoa taarifa za mabadiliko mapya kwa Wizara ya Afya 

pale anapohitajika kufanya hivyo. 

10. Mtumiaji wa Data atapaswa kutoa maelezo ya kina ya data iliyoombwa, ikijumuisha 

muundo wake, maudhui, na data zinazotoa maelezo ya taarifa nyengine husika 

(JSON, XML, CSV, n.k).  

11. Mtumiaji wa Data atapaswa kukubali kanuni na masharti ya Mkataba wa kupeana 

data kabla ya data yoyote kutolewa kwake. 

           

Kwa makubalianano ya pande zote mbili, wawakilishi walioidhinishwa kupeana Data 

watalazimika kusaini makubaliano kufikia tarehe ya mwisho iliyotajwa hapo chini. 

 

 

 

 

                          



 
 

MTUMIAJI WA DATA                                     WIZARA YA AFYA ZANZIBAR  

            

JINA [TAASISI]: ...........................................                     JINA: ...............................................  

ANUANI [TAASISI]: …………………………..                    CHEO: .............................................  

MAWASILIANO YA MTUMIAJI: …………….                    SAINI: ..............................................  

USHIRIKIANO: .............................................                    TAREHE: .........................................  

BARUA PEPE: ………………………………..   

SIMU: …………………………………………. 

SAINI: ..........................................................     

TAREHE:......................................................         

 


